Trang ChínhTrang Chính  Diễn đàn  Shop AvatarShop Avatar  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Tôi là hướng dẫn viên

Mãi chờ emXem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

ܓܨܓ Mọi Thứ Rồi Sẽ Qua Đi, Chỉ Còn Tình Người Ở Lại ܓܨܓ
†™√∙î∙þ™†
†™√∙î∙þ™†

Administrators

†™√∙î∙þ™†

Trạng thái:

Nick name : ܓܨܓ£ãng_†ửܓܨܓ
I'm : 9
Points Points : 98705
Status Status : ܓܨܓ Mọi Thứ Rồi Sẽ Qua Đi, Chỉ Còn Tình Người Ở Lại ܓܨܓ
Đến từ Đến từ : Q.8;TP.Hồ Chí Minh
avatar-dulieu : 57,11497|47,11462|50,11789|49,10853|64,12636|51,11473|48,12266|58,12170|66,11439
I'm : 9 Giới tính : Nam Thanked : 10
avatar-dulieu : 57,11497|47,11462|50,11789|49,10853|64,12636|51,11473|48,12266|58,12170|66,11439

Kho đồ
: Huy chương sáng lậpPanda DolphinBunny Alligator
I'm : 9 Giới tính : Nam Thanked : 10

Kho đồ

Mãi chờ em Vide

Nguồn : http://www.9xclub.biz/t229-topic
Tiêu Đề : Mãi chờ em
Thời gian : Tue 20 Sep 2011, 21:58
9xclub.org - Nơi tình yêu bắt đầu

°¤*(¯`°°*¤°--------------------------------------------1--------------------------------------------°¤*°°´¯)*¤°
Không một lời hẹn, ko một cuộc gọi nào, không phải hẹn giờ và không cần nhờ tới bất kỳ một phương tiện kỹ thuật hiện đại nào tác động. Nhưng nỗi nhớ của anh về em vẫn hằng ngày đến từ thời điểm rất sớm của một ngày và theo anh vào giấc ngủ mỗi khi đêm về.

Em đừng trách tại sao lại có kẻ vô công rồi nghề như nó nhé, để có thể hàng ngày vượt hàng ngàn km đường không, đường thuỷ và đường bộ đến với em. Vì hơn ai hết nó hiểu trên thế gian này chỉ có em là cần nó và nó cũng chỉ hạnh phúc khi được ở bên em. Tình yêu của anh à, anh hạnh phúc lắm khi mỗi ngày trôi qua được nhớ về em và nói yêu em.

Trời Hà Nội hôm nay khá đẹp, nắng nhẹ và không gian thoáng hơn vì có gió. Một ngày cuối tuần khá lý tưởng cho những cuộc hẹn hò. Sáng nay, anh dậy khá sớm, không phải vì hẹn với ai hay bận một công việc gì. Dắt xe ra ngoài và đi dạo trên đường, những con đường lạ lẫm, dòng người xe cộ vẫn tấp nập đi lại. Ngồi lại ở một quán nước ven đường để hình dung và cảm nhận nơi này chắc rằng đã có lần bước chân em đi qua. Có lẽ là không đủ chỉ với một con đường, anh muốn cảm nhận được về em nhiều hơn nữa. Tiếp tục thong thả chạy xe đi lòng vòng qua nhiều con phố, rồi điểm dừng là Hồ Gươm.

Thời tiết khá đẹp nên sáng ở Hồ Gươm dương như đông hơn. Ngồi ngắm những hàng liễu rủ nhẹ bên mặt hồ, những gợn sóng lăn tăn trôi nhẹ về phía mình. Bất giác nỗi nhớ em ùa về mạnh hơn bao giờ hết. Đảo mắt xung quanh, cố gắng kiếm tìm một hình bóng yêu thương, một gương mặt mình nhớ, một nụ cười để mình yêu trong số những người kia. Đê rồi giật mình khi thấy bóng dáng một người con gái đang đi gần lại mình. Em? Khoảng cách càng gần thì cũng là lúc thất vọng tìm về. Không phải em.

Giữa thủ đô ồn ào náo nhiệt, giữa những dòng xe tấp lập chạy qua mà sao vẫn thấy mình như lạc lõng. Đơn giản vì trái tim anh, em đã nắm giữ rồi. Đường có đông nhưng không thấy em, Hồ Gươm vẫn đẹp nhưng sao trông nó buồn thế, phải chăng nó cũng như anh, đang nhớ về em và mong chờ ngày em trở lại.

Có lẽ bây giờ không nơi nào hơn để có thể gửi gắm nỗi nhớ em bằng căn phòng trọ nhỏ này. Nơi đây anh được thấy em rõ nhất, được thấy em gần nhất. Và được nói yêu em mà không sợ một ai nghe thấy. Anh trở về nhà và gửi vào đây nỗi nhớ về em.

Gần 30 tuổi, anh mới được cảm nhận thực sự cảm giác yêu và được yêu. Nếu với một ai đó, có lẽ sẽ nói anh hâm thật. Nhưng em thì không nói vậy đúng không? Tình yêu thật là lạ, nó có thể biến một người khô cằn như anh, một kẻ máu nóng hơn thân nhiệt như anh thành một người hiền lành trong tình yêu của em. Cảm ơn em thật nhiều, tình yêu của anh ạ!

Mơ về một gia đình trong đó có em và các con. Mỗi sáng thức dậy được chải tóc cho em. Chiều đi làm về được thấy em cười thật tươi đón mình. Tối đến được cùng em quây quần bên mâm cơm, ngắm nhìn nụ cười của các con. Màn đêm buông xuống là lúc anh được ngắm em thoải mái.

Đó là mục đích sống của anh, tình yêu em là tất cả những gì anh mong đợi. Một lần nữa anh cảm ơn em, cảm ơn tình yêu em dành cho anh. Anh yêu em rất nhiều. Anh sẽ chờ em.
Tài Sản của †™√∙î∙þ™†
Kho đồ

Hãy cảm ơn bài viết của †™√∙î∙þ™†nhé!!!

http://teenyeu.us.to

Mãi chờ em

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
°¤*Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài*¤°